
Al'adun Gargajiya
RFI Hausa
Radios: RFI Hausa
Catégories: Actualités et Politique
Ajouter à ma liste
Écoutez le dernier épisode:
Shirin Al’adunmu na Gado a wannan karon ya tattauna ne a kan Maita da kuma Kambun Baka, domin fahimtar banbancinsu a bisa bayanan masana a ɓangaren al’ada da kuma Addini. Wasu na ɗaukar maita a matsayin tsubbu inda a lokuta da dama su kan gadar wa ƴaƴansu. Sai dai kuma wasu masanan, na cewa maita baiwa ce da Allah ya yi ma wasu daga cikin bayinsa musamman domin bayar da magani ga marasa lafiya.
Ku latsa alamar sauti don sauraron cikakken shirin tare da Nura Ado Suleiman........
Épisodes précédents
-
361 - Nazarin masana kan banbancin da ke tsakanin Maita da kuma Kambun Baka Tue, 10 Jun 2025
-
360 - Yadda zamani ke tasiri kan salon magana a tsakanin al'umar Hausawa Tue, 27 May 2025
-
359 - Shin wa yafi buwaya da kuma kwarewa a waƙa tsakanin Shata da Rarara Tue, 20 May 2025
-
358 - Muhawwara akan bambamci da kamanceceniya tsakanin Shata da Rarara Tue, 13 May 2025
-
357 - Yadda camfi ke shafar rayuwar al'umma a wannan lokaci Tue, 06 May 2025
-
356 - Tasirin suturar ƙabilar Dagomba da ke ci gaba da mamaye sassan Ghana Tue, 29 Apr 2025
-
355 - Yadda aka zamanantar da al'adar 'Dalilin Aure' a ƙasar Hausa Tue, 22 Apr 2025
-
354 - Al'adar dalilin aure ta sauya sabon salo tsakanin al'ummar Hausawa Tue, 15 Apr 2025
-
353 - Al'adar tashe na fuskantar barazanar gushewa a ƙasar Hausa Tue, 01 Apr 2025
-
352 - Aikin ƙwado da linzami na fuskantar barazanar disashewa Tue, 25 Mar 2025
-
351 - Dawowar tsafe-tsafe a tsakanin al'umma kashi na biyu Tue, 18 Mar 2025
-
350 - Dawowar tsafe-tsafe a tsakanin al'umma Tue, 11 Mar 2025
-
349 - Yadda Gwamnan Adamawa Alhaji Umaru Fintiri ya ƙara yawan Masarautun jihar Tue, 25 Feb 2025
-
348 - Tasirin naɗin da wasu Masarautu ke yiwa waɗanda ba ƙabilunsu ba Tue, 18 Feb 2025
-
347 - Yadda tsamin alaƙar gwamnati da Sarakuna ke raunata Masarautun gargajiya Tue, 11 Feb 2025
-
346 - Yadda al'ummar ƙasar Hausa suka rungumi al'adar shaƙe a matsayin magani Tue, 04 Feb 2025
-
345 - Ƴan China da ke Najeriya sun gudanar da bikin sabuwar shekararsu Tue, 28 Jan 2025
-
344 - Yadda al'adar shaɗi ko kuma Charo ke gudana tsakanin al'ummar fulani a baya Tue, 21 Jan 2025
-
343 - Yadda Hausawa ke ƙoƙarin yin watsi da al'adar amfani da kwarya Tue, 17 Dec 2024
-
342 - UNESCO ta sanya hawan Dabar Kano cikin kundinta na al’adun duniya Tue, 10 Dec 2024
-
341 - Gushewar al'adar tatsuniya a cikin al'ummar Hausawa Tue, 26 Nov 2024
-
340 - Tattaunawa da Mai Martaba Sarkin Nassarawa a Najeriya Thu, 21 Nov 2024
-
339 - Masarautar Keffi a cikin shirin Al'adun mu Sun, 17 Nov 2024
-
338 - Tasirin al'adun gargajiya wajen tafiyar da mulki bayan ficewar turawa Wed, 06 Nov 2024
Afficher plus d'épisodes
5