Muhallinka Rayuwarka

Muhallinka Rayuwarka

RFI Hausa

Wayar da kan jama’a da ilmantar da su, game da sha’anin da ya shafi Noma da muhalli da canjin yanayi. Yin bayanai dangane da batun gurbacewar yanayi tare da dumamarsa (Yanayi).

Radios: RFI Hausa

Catégories: Actualités et Politique

Écoutez le dernier épisode:

Cibiyar nazarin da bincike kan ƙasar noma ta jam'iar Bayero a jihar Kano dake Najeriya ce ta shirya taron da ya hada ƙasashe da masana da suka yi duba a kai.

Taron karo na biyar ya baiwa masana damar nazari don lalubo hanyoyin magance matsaloli da suka hadabi wannan sashe da ya hada da noma da kiwo a Sahel da wasu ƙasashen.

Épisodes précédents

  • 262 - Taron ƙasa da ƙasa ƙan nazarin ƙasar noma da kiwo a jihar Kano 
    Sat, 24 May 2025
  • 261 - Halin da madatsun ruwa da ke jihohin Jigawa da Kano ke ciki? 
    Sun, 18 May 2025
  • 260 - Hobbasa na hukumomin Zinder wajen samar da yanayi mai ƙyau na noman shinkafa 
    Sat, 10 May 2025
  • 259 - Manoman albasa sun tafka hasara a Nijar saboda rashin dacen iri 
    Tue, 06 May 2025
  • 258 - Jigawa ta yi haɗin gwiwa da Saudiyya don haɓaka noman dabino 
    Sat, 26 Apr 2025
Afficher plus d'épisodes

Plus de podcasts actualités et politique français

Plus de podcasts actualités et politique internationaux

Autres podcasts de RFI Hausa

Choisissez le genre de podcast