
Kasuwanci
RFI Hausa
Radios: RFI Hausa
Catégories: Économie et Entreprise
Écoutez le dernier épisode:
Shirin Kasuwa a Kai Miki Dole na wannan mako tare da Ahmed Abba ya yi dubi ne kan sabuwar dokar Harajin da shugaban Najeriya Bola Ahmed Tinubu ya sanya wa hannu a ƙarshen watan Yunin wannan shekara ta 2025 a matsayin wata sabuwar dokar haraji da za ta taimaka wajen sake yi wa tsarin tattara harajin ƙasar garambawul kamar yadda su ka bayyana.
Sabuwar dokar ta kuma yi bayani dalla-dalla kan waɗanda za ta shafa tare da cire wasu nau'ukan ƴan Najeriya kama daga ƴan kasuwa da ma'aikata da ma manya da matsakaitan kamfanoni. Kuma domin sanin waɗanda da dokar ta bada damar karɓar haraji a wurinsu da ma waɗanda ta ce a ɗage musu tare da irin tasirin da za ta yi ga tattalin arziƙin ƙasar.
Ku latsa alamar sauti don sauraron cikakken shirin.
Épisodes précédents
-
360 - Tasirin sabuwar dokar harajin da Tinubu ya sanyawa hannu ga ƴan Najeriya Wed, 09 Jul 2025
-
359 - Yadda Najeriya ta ɗaura ɗammarar sauƙaƙa harkokin kasuwanci a arewa maso gabashin ƙasar Wed, 02 Jul 2025
-
358 - Sakamakon taron sauƙaƙa tsarin kasuwanci ga ƴan kasuwa a yammacin Afrika Wed, 25 Jun 2025
-
357 - Girmar asarar da ƴan kasuwa suka tafka a garin Makwa sakamakon ambaliyar ruwa Wed, 18 Jun 2025
-
356 - Ƴan Najeriya na ci gabata da cece-kuce kan sabon bashin da gwamnati ta ciyo Wed, 04 Jun 2025
-
355 - Yadda matan Arewacin Najeriya ke ƙara yin tasiri a kasuwancin jihar Lagos Wed, 28 May 2025
-
354 - Yadda karancin wutan lantarki ke kokarin durkusar da masu masana'antu a Najeriya Wed, 14 May 2025
-
353 - Yadda gobara ta haddasa mumuna asara ga 'ƴan kasuwar Taminus ta Jihar Filato Wed, 07 May 2025
-
352 - Yadda manoman zoɓo a Najeriya suka fuskanci kalubale a harkar Wed, 30 Apr 2025
-
351 - Ghana ta bai wa 'yan ƙasashen waje wa'adin ficewa daga kasuwancin zinare Wed, 23 Apr 2025
-
350 - Tasirin sabbin harajin Amurka ga ƙasashen Afirka masamman Najeriya Wed, 16 Apr 2025
-
349 - Barazanar da mamayar ƴan China ke yi ga kasuwanci a sassan Najeriya Wed, 02 Apr 2025
-
348 - Ƙananan kamfanoni na taka rawa wajen bunkasa tattalin arzikin yankin Sahel Wed, 26 Mar 2025
-
347 - Gwamnatin jihar Neja a Najeriya ta janye haraji kan ƙananan ƴan kasuwa da masu talla Wed, 12 Mar 2025
-
346 - Dalilan da suka sanya farfaɗowar darajar Naira a kasuwar musaya Wed, 05 Mar 2025
-
345 - Yadda ake samun sauƙin farashin kayayyakin masarufi a sassan Najeriya Wed, 26 Feb 2025
-
344 - Duba kan batun ƙarin kuɗin kira da Data da Kamfanonin sadarwa suka yi a Nigeriya Wed, 12 Feb 2025
-
343 - Hasashen masana kan makomar tattalin arziƙin Najeriya a shekarar 2025 Wed, 05 Feb 2025
-
342 - Yadda kasuwancin Internet ke bunkasa tattalin arzikin kasashe masu tasowa Wed, 22 Jan 2025
-
341 - Gobarar kasuwar kayan gwanjo mafi girma a duniya ya tagayyara ƴan kasuwa a Ghana Tue, 14 Jan 2025
-
340 - Yadda aka samu hauhawan farashin kayan abinci a kudancin Najeriya Wed, 18 Dec 2024
-
339 - Bankin duniya ya ayyana Najeriya a matsayin ƙasa ta uku wajen cin bashi a duniy Wed, 27 Nov 2024
-
338 - Faɗuwar darajar Naira na shafar kasuwancin dabbobi a iyakar Najeriya da Nijar Thu, 07 Nov 2024